27/02/2024
Người đăng : hoangdungSáng ngày 18/11/2023 hòa chung trong không khí chào mừng ngày Nhà giáo Việt Nam (20/11/1982 – 20/11/2023), Trường Cao đẳng Y khoa Phạm Ngọc Thạch long trọng tổ chức cuộc thi giao lưu văn nghệ kỷ niệm 41 năm ngày Nhà giáo Việt Nam.
Nhằm tạo sân chơi bổ ích cho các bạn sinh viên và tổ chức lễ tri ân thầy cô giáo, thể hiện truyền thống tôn sư trọng đạo của các thế hệ sinh viên nhà trường dành cho những người thầy, người cô đã luôn nhiệt huyết trong sự nghiệp “trồng người” của mình. Khối các trường cao đẳng gồm: Trường Cao đẳng Y khoa Phạm Ngọc Thạch, Trường Cao đẳng Y Dược Sài Gòn, Trường Cao đẳng Quốc tế Sài Gòn đã cùng tổ chức cuộc thi giao lưu văn nghệ giữa các khối trường.
Đến tham dự buổi lễ có các đại diện của 3 đơn vị đào tạo:
Buổi lễ còn có sự góp mặt của các thầy cô, cán bộ nhà trường và toàn thể các bạn sinh viên của 3 đơn vị đào tạo.
Mở đầu Cuộc thi Giao lưu văn nghệ khối trường Cao đẳng, PGS. TS. Cô Phạm Thị Lý phát biểu và bày tỏ ý nghĩa quan trọng của Ngày nhà giáo Việt Nam. Cô gửi lời chúc mừng đến cán bộ lãnh đạo, quý thầy cô, cán bộ công nhân viên của 3 đơn vị. Chúc cho các cán bộ giảng viên nhiều sức khỏe để tiếp tục cống hiến trong sự nghiệp giáo dục của mình.
Cô Phạm Thị Lý – Hiệu trưởng Trường Cao đẳng Y khoa Phạm Ngọc Thạch phát biểu trước buổi lễ
Cô gửi gắm đến các thầy cô giáo: “Hãy là một người hỗ trợ vừa có tâm vừa có tầm”. Chúng ta không tự mình vẽ nên cuộc đời của sinh viên, thay vào đó chúng ta hãy lắng nghe, hướng dẫn, truyền đạt và luôn sẵn sàng giúp đỡ khi các em cần. Dùng tất cả tình yêu thương và sự bao dung của mình để tưới từng giọt mưa mang tên tri thức cho các em sinh viên đâm chồi nảy lộc”.
Ngay sau đó đại diện sinh viên bạn Nguyễn Thị Ánh Nguyệt đã phát biểu cảm tưởng, bày tỏ những tình cảm đặc biệt của mình dành cho quý thầy cô và gửi tặng bó hoa tươi thắm đến đại diện lãnh đạo Nhà trường.
Đại diện sinh viên tặng hoa tri ân thầy, cô
Tiếp đến là các tiết mục văn nghệ vô cùng đặc sắc, hấp dẫn của cả 3 trường ở nhiều thể loại như múa, hát đơn ca. Tất cả đều xoay quanh chủ đề về thầy cô, tình yêu với cha mẹ, quê hương đất nước, con người Việt Nam,…
Tiết mục múa tập thể được thực hiện bởi các bạn sinh viên Trường Cao đẳng Y Khoa Phạm Ngọc Thạch
Bạn Dương Hồ Nhật Nam thể hiện ca khúc “Việt Nam tôi”
Bạn Ôn Gia Bảo thể hiện tiết mục tiếng Anh với ca khúc “Exs Hate Me”
Bạn Nguyễn Thanh Luân thể hiện bài hát “Sông Đắc Krông mùa xuân về”
Bạn Nguyễn Ngọc Diễm Quỳnh K15 Dược 3.1 thể hiện bài hát “Bóng mây qua thềm”
Bản Mashup 2 bài “Tôi người Việt Nam” và “Quê hương Việt Nam” được thể hiện bởi các bạn K15 Điều dưỡng 4.1 hát TOP ca
Bạn Huỳnh Dương Huyền Trang thực hiện ca khúc “Cha và con” đầy cảm xúc về tình cảm gia đình
Bạn Vũ Phương Nhi thể hiện 1 bài hát về tình yêu gia đình với ca khúc “Ba kể con nghe”
Sau khi phần thi văn nghệ của cả 3 trường kết thúc, Trường Cao đẳng Y khoa Phạm Ngọc Thạch đã giành được tất cả 8 giải thưởng như sau:
Tên tiết mục/ thể loại |
Xếp hạng |
Sông đắc krông mùa xuân về |
Giải nhì |
Việt Nam trong tôi là |
Giải ba |
Bóng mây qua thềm |
Giải ba |
Đất phương nam |
Giải ba |
Bốn chữ lắm |
Giải ba |
Ex s hate me |
Giải khuyến khích |
Tôi người Việt Nam x Quê hương Việt Nam (mashup) |
Giải khuyến khích |
Ước mơ của mẹ |
Giải khuyến khích |
Tiếp theo chương trình, Thầy Nguyễn Thành Quân – Phó Hiệu trưởng Nhà trường công bố quyết định khen thưởng cho các cán bộ, giảng viên hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ năm học 2022 – 2023.
Thầy Nguyễn Thành Quân – Phó Hiệu trưởng Nhà trường công bố quyết định khen thưởng cho các cán bộ, giảng viên hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ năm học 2022 – 2023
Bên cạnh đó, để tiếp thêm động lực cho các bạn sinh viên, Trường Cao đẳng Y khoa Phạm Ngọc Thạch đã quyết định khen thưởng cho các bạn sinh viên đạt kết quả học tập tốt, cán bộ lớp hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ trong năm học 2022-2023. Đây chính là phần quà động viên, khích lệ tinh thần dành cho các bạn sinh viên tiếp tục nỗ lực phấn đấu trong sự nghiệm học tập của mình, để trở thành những nhân viên ngành Y tế xuất sắc trong tương lai.
Vinh danh cán bộ, giảng viên hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ năm học 2022 – 2023
Khen thưởng sinh viên có thành tích học tập tốt, cán bộ lớp hoàn thành tốt nhiệm vụ năm học 2022 – 2023
Cuộc thi “Giao lưu văn nghệ chào mừng ngày Nhà giáo Việt Nam” đã kết thúc tốt đẹp. Lần đầu tiên, một sân chơi bổ ích của khối ngành Cao đẳng được tổ chức trong dịp lễ đặc biệt đã giúp gắn kết tinh thần đoàn kết của các bạn sinh viên, cũng như bày tỏ được tấm lòng, sự tri ân sâu sắc đến các thầy cô của cả 3 khối trường: Trường Cao đẳng Y khoa Phạm Ngọc Thạch, Trường Cao đẳng Y Dược Sài Gòn, Trường Cao đẳng Quốc tế Sài Gòn.
Một số hình ảnh trong buổi lễ kỷ niệm 41 năm ngày Nhà giáo Việt Nam:
Văn nghệ chào mừng ngày nhà giáo Việt Nam Trường Cao đẳng Y khoa Phạm Ngọc Thạch
Một số tiết mục văn nghệ trong buổi giao lưu
Chụp hình kỉ niệm trong buổi lễ